Halayen Jiki da Sinadarai da Halayen Hatsari na Zirconium Tetrachloride (Zirconium Chloride)

Alamar alama

Laƙabi. Zirconium chloride Kaya Masu Hatsari No. 81517
Sunan Turanci. zirconium tetrachloride UN No.: 2503
Lambar CAS: 10026-11-6 Tsarin kwayoyin halitta. ZrCl4 Nauyin kwayoyin halitta. 233.20

jiki da sinadaran Properties

Bayyanar da Kayayyakin. Farin kristal mai sheki ko foda, cikin sauƙi.
Babban amfani. An yi amfani da shi azaman reagent na nazari, haɓakar haɓakar ƙwayoyin halitta, wakili mai hana ruwa, wakili na tanning.
Matsayin narkewa (°C). > 300 (sau da yawa) Dangantaka yawa (ruwa=1). 2.80
Wurin tafasa (℃). 331 Dangantakar tururi mai yawa (iska=1). Babu bayani da akwai
Flash Point (℃). Mara ma'ana Cikakken tururin matsa lamba (k Pa): 0.13 (190 ℃)
zafin wuta (°C). Mara ma'ana Iyakar fashewar babba/ƙasa [% (V/V):] Mara ma'ana
Matsakaicin zafin jiki (°C). Babu bayani da akwai Matsin lamba (MPa): Babu bayani da akwai
Solubility. Mai narkewa a cikin ruwan sanyi, ethanol, ether, insoluble a benzene, tetrachloride carbon, carbon disulfide.

Guba

LD50: 1688mg/kg (bera ta baki)

hadarin lafiya

Inhalation yana haifar da haushin numfashi. Ƙarfin ido yana fushi. Ƙarfin fushi a cikin hulɗar kai tsaye tare da fata, na iya haifar da konewa. Jin zafi a baki da maƙogwaro, tashin zuciya, amai, ƙoƙon ruwa, ɗigon jini, faɗuwa da maƙarƙashiya idan an sha baki. Tasirin na yau da kullun: Ƙananan haushi na fili na numfashi.

Haɗarin flammability

Wannan samfurin ba mai ƙonewa ba ne, mai lalacewa, mai ƙarfi mai ƙarfi, yana iya haifar da ƙonewar ɗan adam.

Taimakon farko

Matakan

Tuntuɓar fata. Cire gurɓataccen tufafi nan da nan kuma a zubar da ruwa mai yawa na akalla minti 15. Nemi kulawar likita.
Ido lamba. Nan da nan ɗaga gashin ido kuma ku kurkura sosai tare da ruwa mai yawa ko gishiri na akalla minti 15. Nemi kulawar likita.
Numfashi. Fita daga wurin da sauri zuwa iska mai dadi. Ci gaba da hanyar iska a bude. Idan numfashi yana da wahala, ba da iskar oxygen. Idan numfashi ya tsaya, ba da numfashin wucin gadi nan da nan. Nemi kulawar likita.
Ciwon ciki. Kurkura baki da ruwa a ba da madara ko farin kwai. Nemi kulawar likita.

hadarin konewa da fashewa

Halaye masu haɗari. Lokacin zafi ko yantar da shi ta hanyar danshi, yana fitar da hayaki mai guba da lalata. Yana da karfi da lalata ga karafa.
Ƙididdigar Ƙimar Ginin Wuta. Babu bayani da akwai
Kayayyakin Konewa Masu Hatsari. Hydrogen chloride.
Hanyoyin kashe wuta. Dole ne ma'aikatan kashe gobara su sa cikakken kayan aikin kashe gobara na acid a jiki da alkali. Mai kashewa: busasshen yashi da ƙasa. An haramta ruwa.

zubar da jini

Ware gurɓataccen yanki da ke zubowa da hana shiga. Ana ba da shawarar cewa ma'aikatan gaggawa su sanya abin rufe fuska (cikakken abin rufe fuska) da rigar rigakafin cutar. Kar a yi hulɗa kai tsaye tare da zubewar. Ƙananan zubewa: Ka guje wa tayar da ƙura kuma tattara tare da felu mai tsabta a cikin busasshiyar, mai tsabta, da aka rufe. Har ila yau, kurkura da ruwa mai yawa, tsoma ruwan wanke kuma saka shi a cikin tsarin ruwa mai tsabta. Manyan zubewa: Rufe da zanen filastik ko zane. Cire ƙarƙashin kulawar ƙwararru.

kiyaye ajiya da sufuri

①Tsarin yin aiki: rufaffiyar aiki, shaye-shaye na gida. Dole ne a horar da ma'aikata na musamman kuma su bi ka'idodin aiki sosai. Ana ba da shawarar cewa ma'aikacin ya sa na'urar samar da iskar wutar lantarki irin ta kaho, mai tace kura, sa tufafin aikin shigar dafin guba, sa safar hannu na roba. Ka guji haifar da ƙura. Ka guji hulɗa da acid, amines, alcohols da esters. Lokacin sarrafawa, ɗauka da saukewa a hankali don hana lalacewa ga marufi da kwantena. Yi kayan aikin gaggawa don magance yabo. Kwantena mara komai na iya riƙe abubuwa masu haɗari.

②Tsarin Ajiya: Ajiye a cikin wuri mai sanyi, busasshe, isasshen iska. Ka nisantar da wuta da tushen zafi. Dole ne a rufe marufi, kar a jika. Ya kamata a adana dabam daga acid, amines, alcohols, esters, da sauransu, kar a haɗa ajiya. Wurin ajiya ya kamata a sanye shi da kayan da suka dace don ɗaukar ɗigogi.

③ Bayanin jigilar kayayyaki: Lokacin jigilar kaya ta jirgin ƙasa, yakamata a ɗora kayan da ke da haɗari daidai da tebur mai haɗari mai haɗari a cikin "Dokokin Sufuri Kaya" na Ma'aikatar Railways. Ya kamata marufi ya kasance cikakke a lokacin jigilar kaya, kuma lodi ya kamata ya kasance karko. A lokacin sufuri, ya kamata mu tabbatar da cewa kwandon ba zai zube ba, rushewa, fadi ko lalacewa. An haramta shi sosai don haɗuwa da jigilar kaya tare da acid, amine, barasa, ester, sunadarai masu cin abinci da sauransu. Yakamata a samar da motocin sufuri da kayan aikin jinya na gaggawa. Lokacin sufuri, ya kamata a kiyaye shi daga fallasa hasken rana, ruwan sama da zafi mai zafi.


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2024