Ƙasar da ba kasafai ba suna ƙara launi da haske ga samfuran lantarki

A wasu yankunan bakin teku, saboda bumping Bioluminescence plankton a cikin raƙuman ruwa, teku da daddare wani lokaci yana fitar da hasken Teal.Rare ƙasa karafaHakanan yana fitar da haske idan an motsa shi, yana ƙara launi da haske ga samfuran lantarki. Dabarar, in ji De Bettencourt Dias, ita ce ta kunna f electrons.

Yin amfani da hanyoyin makamashi kamar lasers ko fitulu, masana kimiyya da injiniyoyi na iya murɗa f electron a cikin ƙasa mai wuya zuwa wani yanayi mai daɗi sannan kuma su mayar da shi yanayin barci, ko yanayin ƙasa. "Lokacin da Lanthanide ya dawo cikin yanayin ƙasa, suna fitar da haske," in ji ta

De Bettencourt Dias ya ce: Kowane nau'i na duniya da ba kasafai ake dogaro da shi ba yana fitar da madaidaicin tsayin haske lokacin farin ciki. Wannan ingantaccen daidaito yana ba injiniyoyi damar daidaita hasken lantarki a hankali a cikin samfuran lantarki da yawa. Misali, tsayin hasken wuta na terbium yana da kusan nanometer 545, wanda ya sa ya dace da gina koren phosphor a cikin talabijin, kwamfuta, da allon wayar hannu. Europium yana da nau'i biyu na gama-gari kuma ana amfani dashi don gina phosphor ja da shuɗi. A takaice, ana iya amfani da waɗannan phosphor akan allo Yawancin launukan bakan gizo ana zana su akan allon.

Ƙasar da ba kasafai ba na iya fitar da haske marar ganuwa mai amfani. Yttrium shine maɓalli na Yttrium aluminum garnet ko YAG. YAG wani kristal na roba ne, wanda ke samar da jigon manyan lasers da yawa. Injiniyoyin daidaita tsayin waɗannan lasers ta hanyar ƙara wani nau'in ƙasa mai wuyar gaske zuwa crystal YAG. Mafi mashahuri iri-iri shine neodymium doped YAG Laser, wanda ake amfani dashi don dalilai daban-daban daga yanke karfe zuwa cire jarfa zuwa jeri na laser. Erbium YAG Laser katako ne mai kyau zabi ga Minimally invasive hanya, domin suna da sauƙin tunawa da ruwa a cikin jiki, don haka ba za su yanke ma zurfi.

yag

Baya ga Laser.lantanumyana da mahimmanci don yin gilashin ɗaukar infrared a cikin gilashin hangen nesa na dare. Injiniyan Molecular Tian Zhong daga Jami'ar Chicago ya ce, "Erbium ne ke tafiyar da intanet dinmu. Yawancin bayanan dijital namu suna tafiya ne ta hanyar fiber na gani a cikin nau'in haske mai tsawon kusan nanometer 1550 - tsayin tsayin erbium da ke fitarwa. Alamomin da ke cikin fiber. Kebul na gani suna yin duhu daga tushensu Saboda waɗannan igiyoyi na iya tsawanta dubban kilomita a kan tekun, ana ƙara erbium a cikin filaye don haɓaka siginar.


Lokacin aikawa: Jul-03-2023