Pregabalin 99% CAS 148553-50-8
Gabatarwa:
Sunan Sinadari: | Pregabalin |
Makamantuwa: | 3- (Aminomethyl) -5-methyl-hexanoic acid |
Cas No.: | 148553-50-8 |
Tsarin kwayoyin halitta: | C8H17NO2 |
Nauyin Kwayoyin Halitta: | 159.23 |
Tsarin Kwayoyin Halitta: |
-Babban Ma'anar inganci:
[Dukiya]]: farin kristal mai kauri.
[abun ciki]]: ≥99.0%
[Takamaiman juyi]: [α]D20+9.5~+11.5o(C=1,H)2O)
-Amfani:
An yi amfani da shi azaman anticonvulsion, anti-epileptic magani.
- Bayani
Pregabalin, wanda aka sayar a ƙarƙashin sunan alamar Lyrica a tsakanin sauran, magani ne da ake amfani da shi don magance farfaɗo, ciwon neuropathic, fibromyalgia, da rikice-rikice na gaba ɗaya.Amfani da shi don farfaɗo shine azaman ƙarin jiyya don ɓarna na ɓarna tare da ko ba tare da gamawa na biyu a cikin manya ba.Wasu kashe-kashe amfani da pregabalin tsaka-tsakin sun haɗa da ciwon ƙafar ƙafar ƙafa, rigakafin ƙaura, rikicewar tashin hankali, da janye barasa.Lokacin da aka yi amfani da shi kafin tiyata ba ya bayyana yana shafar ciwo bayan tiyata amma yana iya rage yawan amfani da opioids.
Abubuwan da ke tattare da illa sun haɗa da: bacci, ruɗewa, matsala tare da ƙwaƙwalwa, rashin daidaituwar motsi, bushe baki, matsalar hangen nesa, da samun nauyi.Mummunan illa masu illa sun haɗa da angioedema, rashin amfani da miyagun ƙwayoyi, da ƙara haɗarin kashe kansa.Lokacin da ake ɗaukar tsaka-tsakin pregabalin a babban allurai na dogon lokaci, jaraba na iya faruwa, amma idan an sha a allurai na yau da kullun haɗarin jaraba yana da ƙasa.An rarraba shi azaman analog na GABA.
Parke-Davis ya haɓaka tsaka-tsakin pregabalin a matsayin magajin gabapentin kuma Pfizer ya kawo kasuwa bayan kamfanin ya sami Warner-Lambert.Babu wani fasalin da yake akwai a cikin Amurka har zuwa 2018. Ana samun sigar Generic a Kanada da Ingila.A Amurka farashinsa kusan 300-400 USD kowace wata.Pregabalin abu ne mai sarrafa Jadawalin V a ƙarƙashin Dokar Abubuwan Kula da Abubuwan 1970 (CSA).